vince tanada, franniel zamora and chris millado contests each other for best stage director (musical) in the upcoming aliw awards on december 3!


ALIW ALIW ALIW

from sssip 🙂

NAKAKALOKA ANG PALIGSAHANG MANGYAYARI SA DARATING NA ALIW AWARDS THIS COMING DECEMBER 3 NA GAGANAPIN SA KIA THEATER SA MAY ARANETA CENTER. VERY TIGHT ANG COMPETITION BETWEEN THREE STAGE DIRECTORS NA SINA VINCE TANADA, FRANNIEL ZAMORA AT CHRIS MILLADO! SA PANINIWALA KASI NG BLOGGER NA ITO AT SA KANYANG PERSONAL NA OPINYON, PARE-PAREHONG WALANG ITULAK-KABIGIN ANG TATLONG DIREKTOR NA ITO SA TATLONG MUSICAL THEATER PRODUCTIONS NA GINAWA NILA, NAMELY: VINCE FOR “POPEPULAR”, FRANNIEL FOR “KANSER@35, THE MUSICAL” AT CHRIS FOR “MABINING MANDIRIGMA”. SAYANG AT HINDI KASI NAMIN NAPANOOD ANG TATLO PANG KALABAN NILA NA SINA ANGELO AURELIO FOR “BAKATA”, ALEGRIA FERRER FOR “RUSALKA” AT DEXTER SANTOS FOR “HULING LAGDA NI APOLINARIO MABINI”. PERO SA AMING KONKLUSYON, SINA VINCE, FRANNIEL AT CHRIS TALAGA ANG MANGUNGUNA SA LABANAN BILANG “BEST STAGE DIRECTOR FOR A MUSICAL”. DI BA NAMAN? KOREK.

ANYWAY, BUKOD SA BEST STAGE DIRECTOR, NOMINATED DIN ANG “POPEPULAR” NG PHILIPPINE STAGERS FOUNDATION SA IBA PANG MGA KATEGORYA, NAMELY: “BEST MUSICAL PRODUCTION” AT “BEST CAST ENSEMBLE PERFORMANCE”. 

ANG “KANSER@35: THE MUSICAL” NAMAN NG GANTIMPALA THEATER FOUNDATION AY NOMINATED DIN SA DALAWANG IBA PANG KATEGORYA. SI MICHAEL PANGILINAN BILANG “BEST ACTOR IN A MUSICAL” AT SI BODGIE PASCUA BILANG “BEST SUPPORTING ACTOR IN A MUSICAL”.

SINO KAYA ANG MGA MANANALO SA KANILA? ABANGAN!!!

BELOW ARE THE OFFICIAL LIST OF NOMINESS IN THIS COMING ALIW AWARDS. LINK COURTESY OF THEATERFANSMANILA.COM: https://theaterfansmanila.com/nominees-2015-aliw-awards-announced/

VINCEVINCE

franniel
franniel
chris
chris

popepular kanser

vince

MICHAEL PANGILINAN: NOMINATED AS BEST ACTOR FOR A MUSICAL ("KANSER@35")
MICHAEL PANGILINAN: NOMINATED AS BEST ACTOR FOR A MUSICAL (“KANSER@35”)

 

The 2015 ALIW Awards headed by its founding president Alice H. Reyes announced the following categories included in the forthcoming awards night to be held on December 3, 2015 at the KIA Theater, Araneta Center, Quezon City. Inclusive dates of the nominated shows and performances are from September 1, 2014 up to September 30, 2015.

Below are the list of nominees for the theater/dance categories:

BEST CHILD PERFORMER

Akira Vane (Dear Classmates)
Mark Joshua Daquipil (Dhahran Queens Manila)
Ivan Batar (BaKaTa)
Lyca Gairanod (Bambanti Festival Isabela)
Alejandro Javier Elgar (Alamat ng Lamok)

BEST NEW ARTIST (MALE)

Darren Espanto
James Reid
David Ezra
John Meer Vera Perez

BEST NEW ARTIST (FEMALE)

Nadine Lustre
Monica Cuenca
Jean Kiley

BEST NEW ARTIST (Group)

NDM Singers
Metro East (Taytay) Strings Ensemble
Assembly Language
Missing Filemon

BEST DANCE COMPANY

G Force
Pamanadanse’ Company
St Dominic Savio Dance Troupe
Kaagan Dance Company (Davao)
Legacy Dancers
Junior New System

BEST CULTURAL GROUP

LNU Sirang Theater Ensemble (Tacloban, Leyte)
Singhay Dapitan (Zamboanga del Norte)
Barasoain Kalinangan (Malolos, Bulacan)
El Gamma Penumbra (Manila)
Kasing Sining Theater Group (Bohol)

BEST FESTIVAL PRACTICES and PERFORMANCE

Maubanog Festival (Mauban, Quezon)
Sinkaban Festival (Malolos, Bulacan)
Kinabayo Festival (Dapitan, Zamboanga del Norte)
Bambanti Festival (Isabela)
Paet/Taka Festival (Paete, Laguna)

BEST INSTRUMENTALIST

Brandley Bascon (Violin)
Lorenzo Medel (Piano)
Merjohn Lagaya (Violin)
Perf de Castro (Guitar)
Jong Cuenco (Flute)
Mariel Ilusorio (Piano)

BEST STAND-UP COMEDIAN

Arnell Ignacio
Ate Gay
Eric Nicolas
Boobay
Kakai Bautista
Jose Manalo
Wally Bayola

BEST CLASSICAL DANCER

Rizza Mae Camaclang ( Ballet Manila)
Jessa Balote (Ballet Manila)
Dawna Mangahas (Ballet Manila)
Katherine Trofeo (Ballet Philippines)
Mark Sumaylo (Ballet Manila)

BEST CLASSICAL PERFORMER (MALE)

Nazer Salcedo
Dondi Ong
Al Gatmaitan
Jack Salud
Ivan Nery
Lionel Guico

BEST CLASSICAL PERFORMER (FEMALE)

Gerphil Flores
Myra Mae Meneses
Clarissa Ocampo
Jade Riccio
Cynthia Guico

BEST PRODUCTION FOR CHILDREN

Beauty and the Beast (Kids’ Acts Philippines)
Aladdin (Kids’ Acts Philippines)
BaKaTa (TIU Theater)
Si Kusog at ang Mahiwagang Bakawan (Singhay Dapitan, Zamboanga)
Alamat ng Lamok (Ateneo Childrens Theater)

BEST NON-MUSICAL PRODUCTION

Si Maria Isabella at ang Guryon ng mga Tala (Virgin Labfest XI)
Rites of Passage (Tanghalang Ateneo)
Dhahran, Queens, Manila (Tanghalang SLU)
My Friend has Come (Ikarus Theater)
33 Variations (Red Turnip Theater)
Arbol de Fuego (PETA)

BEST MUSICAL PRODUCTION

Ang Huling Lagda ni Apolinario Mabini (Dulaang UP)
Bituing Walang Ningning (Resorts World)
Kung Paano Ako Naging Leading Lady (Dalanghita Production)
‪#‎Popepular‬ (Philippine Stagers Foundation)
Gantimpala’s Kanser the Musical (Gantimpala Theater Foundation)
Rusalka (CCP/NCCA)

BEST STAGE DIRECTOR (NON-MUSICAL)

Ed Lacson Jr (Si Maria Isabella at Guryon ng mga Tala/Virgin Labfest X1)
Dan Rommel Riopay (Dhahran Queens Manila/Tanghalang SLU)
Ricky Abad (My Friend has Come/Ikcarus)
Ron Capinding (Rites of Passage/Tanghalang Ateneo)
Paul Jake Paule (Riddle of the Sphinx/Artist Playground)
Abner Delina Jr (Kyemestry/Manila Fringe)

BEST STAGE DIRECTOR (MUSICAL)

Frannie Zamora (Kanser the Musical/GTF)
Chris Millado (Mabining Mandirigma/Tanghalang Pilipino)
Angelo Aurelio (BaKaTa/TIU Theater)
Alegria Ferrer (Rusalka/NCCA/CCP)
Dexter Santos (Huling Lagda ni Apolinario Mabini/Dulaang UP)
Vince Tanada (#Popepular/Philippine Stagers Foundation)

BEST ACTOR (NON-MUSICAL)

Jamie Wilson (Run for your Wife/Repertory Philippines)
Cholo Ledesma (Rites of Passage/Tanghalang Ateneo)
Abner Delina Jr (Kublihan/Virgin Labfest XI)
Ibarra Guballa (Dalawang Gabi/Virgin Labfest X1)
Qasim Khaled (Dhahran Queens Manila/Tanghalang SLU)

BEST ACTRESS (NON MUSICAL)

Frances Makil Ignacio (Rites of Passage/Ateneo Fine Arts)
Michele Grace Magallanes (Dhahran Queens Manila)
Meann Espinosa (Dalawang Gabi/Virgin Labfest 11)
Goldie Soon (Run For Your Wife/ Repertory Philippines)
Cherie Gil (Arbol de Fuego/PETA)
Angeli Bayani (Uod, Butete at si Myrna/Virgin Labfest 11)

BEST ACTOR (MUSICAL)

Mark Bautista (Bituing Walang Ningning/Resorts World)
Michael Pangilinan (Kanser @35 the Musical/GTF)
Arman Ferrer (Mabining Mandirigma/Tanghalang Pilipino)
Markki Stroem (Kung Paano Ako Naging Leading Lady/Dalanghita Production)
Terrence Guillermo (Beauty and the Beast/Kids’ Acts Philippines)
Roeder Camanag (Ang Huling Lagda ni Apolinario Mabini/Dulaang UP)

BEST ACTRESS (MUSICAL)

Cris Villonco (Bituing Walang Ningning/Resorts World)
Delphine Buencamino ( Mabining Mandirigma/Tanghalang Pilipino)
Frenchie Dy (Kung Paano Ako Naging Leading Lady/Dalanghita Production)
Bituin Escalante (Kung Paano Ako Naging Leading Lady/Dalanghita Production)
Gerphil Flores (Rusalka/NCCA/CCP)

BEST ACTRESS IN A FEATURED ROLE

Menchu Lauchengco-Yulo (Bituing Walang Ningning/Resorts World)
Donna Liza Cariaga (Dhahran Queens Manila/Tanghalang SLU)
Camille Abaya (Rites of Passage/Tanghalang Ateneo)
Kim Molina (Kung Paano Ako Naging Leading Lady/Dalanghita Production)
Banaue Miclat (Huling Lagda ni Apolinario Mabini/ Dulaang UP)

BEST ACTOR IN A FEATURED ROLE

Jeremy Domingo (Run for Your Wife/Repertory Philippines)
Alexis Yasuda (Macho Dancer the Musical/Virgin Labfest 11)
Teroy Guzman (33 Variations/Red Turnip)
Ronnie Liang (Bituing Walang Ningning/ Resorts World)
Bodgie Pascua (Kanser @ 35 the Musical/ GTF)
Al Gatmaitan (Huling Lagda ni Apolinario Mabini/Dulaang UP)

BEST DUO/ENSEMBLE PERFORMANCE

Ensemble Cast of ‪#‎Popupular‬
Ensemble Cast of My Friend has Come (Ikarus Production)
Ensemble Cast of Riddle of the Sphinx (Artist Playground)
Ensemble Cast of Dhahran Queens Manila (Tanghalang SLU)
Ensemble Cast of Kyemestry (Manila Fringe Festival)
Ensemble Cast of Run for your Wife (Repertory Philippines)

BEST PERFORMANCE in NEW CONCEPTS PRODUCTION

Banaue Miclat (Ginugunita Kita/CCP)
Kakai Bautista (Dental Diva and Mash Up Diva/Klownz)
Iza Calzado (Sabel/Music Museum)

BEST NEW CONCEPT PRODUCTION

Joie de Vivre (Singhay Dapitan/Gloria Fantasyland)
Sabel (Philippine Ballet Theater)
Ginugunita Kita (Miclat Foundation)
Mundo ng EkEk/ 7 Deadly Sins (Frontline Production)
Full Range – Jesse Lucas (CCP)

BEST DIRECTOR for NEW CONCEPT PRODUCTION

Peter Macrohon (Joie de Vivre/Shrine City Performing Arts)
Roeder Camanag (Ginugunita Kita/Miclat Foundaion)
Rodel Mercado (Mundo ng Ek Ek /Frontline Production)
Floy Quintos (Full Range – Jesse Lucas/CCP)

BEST MUSICAL DIRECTOR

Eugene Belbis (Beauty and the Beast/Kids’ Acts Philippines)
Rodel Colmenar (Bituing Walang Ningning/Resorts World)
Robin Nieverra (Next Attraction)
Beth Martin (Reunited in Love)
Jesse Lucas (Full Range)
Mel Villena (Tres Marias)

Source: Sonny Valencia

Images taken from https://www.facebook.com/ALIWawards

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s